Hình header

Kết quả hội thi Tên lửa nước TP.HCM lần 9 năm 2019

Tên lửa nướcNgày đăng: 25/09/2019Nguồn tin: TST

Vòng Chung kết Hội thi Tên lửa nước lần 9 năm 2019 đã được diễn ra ngay lúc này tại Trường Đại học Bách Khoa – Đại học Quốc gia TP. Hồ Chí Minh (268 Lý Thường Kiệt, phường 14, Quận 10, TP. Hồ Chí Minh)

“Hội thi Tên lửa nước Thành phố Hồ Chí Minh lần 9 năm 2019” do Thành Đoàn TP. Hồ Chí Minh tổ chức, Trung tâm Phát triển Khoa học và Công nghệ Trẻ là đơn vị thường trực Ban tổ chức. Hội thi được tổ chức nhằm tạo sân chơi giao lưu, trao đổi kiến thức về ứng dụng khoa học, sáng tạo và giải trí lành mạnh cho đoàn viên, thanh niên toàn thành phố. Qua đó, thúc đẩy phong trào sáng tạo, niềm đam mê khoa học, cụ thể là phong trào sáng tạo bắn tên lửa nước dành cho thanh thiếu nhi thành phố.

Sau thời gian triển khai, Hội thi năm nay đã thu hút 255 đội (mỗi đội gồm 03 thành viên) là học sinh đến từ 128 trường THCS, THPT trên địa bàn TP. Hồ Chí Minh đăng ký tham gia dự thi (Trong đó: 59 trường THCS và 69 trường THPT, trung tâm GDNN-GDTX).

Hội thi Tên lửa nước TP. HCM lần thứ 9 năm 2019 đã diễn ra thành công tốt đẹp vào ngày 22/9/2019. Xin chúc mừng trường THCS Lê Thành Công - Đội Tia chớp - huyện Nhà Bè đã xuất sắc trở thành nhà vô địch của hội thi năm nay!
Chung cuộc BTC đã trao tặng 1 giải nhất, 1 giải nhì, 1 giải ba và 12 giải khuyến khích cho các đội thi xuất sắc nhất. Bên cạnh đó, trường THPT Long Trường Quận 9 đã xuất sắc giành giải cổ động của hội thi năm nay!
❤️❤️❤️❤️
BTC trân trọng cảm ơn trường Đại học Bách Khoa Tp.HCM và trường Đại học Việt Đức đã đồng hành hỗ trợ cho hội thi năm nay thành công tốt đẹp!

 

DANH SÁCH THÍ SINH THAM GIA HỘI THI TÊN LỬA NƯỚC TP. HỒ CHÍ MINH LẦN 9 NĂM 2019
Danh sách sắp xếp theo Quận - Huyện
TT Họ và tên người phụ trách Giải Đơn vị Quận - Huyện Tên đội đăng ký Họ và tên TS1 (Đội trưởng) Họ và tên TS2 Họ và tên TS3 giải
54 Nguyễn Ngọc Minh Nhất THCS Lê Thành Công Huyện Nhà Bè Tia chớp Trịnh Gia Hưng Lý Phúc Sáng Nguyễn Chí Dũng I
170 Dương Thị Mỹ Duyên Nhì THPT Tân Phong Quận 7 Tân Phong 2 Trần Hữu Vương Thông Nguyễn Hoàng Gia Lượng Lâm Nguyễn Gia Tú II
55 nguyễn quốc thịnh Ba THCS Lê Thành Công Huyện Nhà Bè Lê Thành Công Võ Ngọc Anh Nguyễn Tấn Tiến Phương Nguyễn Nhất Thuần III
105 Nguyễn Thị Hoài KK THCS Cát Lái Quận 2 Cát Lái 1 Đỗ Duy Đức Phạm Tường Minh Thông Trần Quỳnh Long khuyến khích
45 Hồ Hữu Ái KK THCS Tô Ký Huyện Hóc Môn Sẵn Sàng Nguyễn Bình Minh Nguyễn Đăng Khoa Đào Ngọc Duy Hải khuyến khích
229 Cao Thị Thanh Hiền KK THPT Gò Vấp Quận Gò Vâp Su 35 Dư Nguyễn Minh Tú Nguyễn Quỳnh Hương Phạm Tài Trí khuyến khích
222 Cao Thị Thanh Hiền KK THCS Phạm Văn Chiêu Quận Gò Vâp Phạm Văn Chiêu 2 Võ Hồng Lĩnh Võ Anh Tú Nguyễn Hoàng Tuấn khuyến khích
94 Nguyễn Trần Lâm KK THCS Phan Bội Châu Quận 12 Phan Bội Châu 1 Nguyễn Quỳnh Thúy Vy Lê Văn Cường Lê Dương Minh Trung khuyến khích
209 Trương Công Thạnh KK THPT Phan Đăng Lưu Quận Bình Thạnh PDL- 3 Trang Thị Kim Ngân Phạm Nguyễn Ngọc Thu Ngô Thanh Phong khuyến khích
3 Phạm Thị Hồng Mai KK THCS Đồng Đen Huyện Bình Chánh THCS Đồng Đen Nguyễn Thành Phát  Nguyễn Bá Hùng Nguyễn Bá Việt khuyến khích
71 Nguyễn Lê hoàng sơn KK THPT chuyên Trần Đại Nghĩa Quận 1 Alpaca alpha Đậu Nguyễn Hoàng Long Khương Minh Triết  Trần Lê Nguyên Khang  khuyến khích
252 Lê Phú Quý KK THPT Đào Sơn Tây Quận Thủ Đức ĐST 03 Lê Dũng Nguyễn Hồng Sơn Vũ Ngọc Thiên Thư khuyến khích
79 Trần Thanh Thảo KK THPT Lương Thế Vinh (C3) Quận 1 12A1 Mai Cẩm Nhung Nguyễn Ngọc Bảo Vân Nguyễn Hữu Bảo khuyến khích
159 Lại Chí Hiếu KK THPT Nguyễn Tất Thành Quận 6 NGUYỄN TẤT THÀNH 3 Đỗ Thành Đạt Nguyễn Hoàng Thắng   khuyến khích
25 Đặng Lê Họa My KK THPT NK TDTT huyện Bình Chánh Huyện Bình Chánh Lightning Trần Minh Ngọc Khánh Khổng Minh Nhật Phạm Ngọc Huy khuyến khích

 

TRUNG TÂM PHÁT TRIỂN KHOA HỌC VÀ CÔNG NGHỆ TRẺ
Số 1, Phạm Ngọc Thạch, P.Bến Nghé, Quận 1, TP.Hồ Chí Minh
(028) 38 233 363 - (028) 38 230 780

© 2015 - 2019 Bản quyền thuộc Trung tâm Phát triển Khoa học và Công nghệ Trẻ - Thành Đoàn